Lẹ́yìn tí a bá ti ṣètò ẹ̀rọ ìtẹ̀wé UV ní àkọ́kọ́, kò nílò àwọn iṣẹ́ ìtọ́jú pàtàkì. Ṣùgbọ́n a gbà ọ́ nímọ̀ràn gidigidi pé kí o tẹ̀lé àwọn iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ àti ìtọ́jú ojoojúmọ́ wọ̀nyí láti mú kí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà pẹ́ sí i.
1. Tan/pa ẹrọ itẹwe naa
Nígbà tí a bá ń lo ojoojúmọ́, ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà lè máa ṣiṣẹ́ (ó máa ń fi àkókò pamọ́ fún ṣíṣàyẹ̀wò ara rẹ̀ nígbà tí a bá ń bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́). Ó yẹ kí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà so mọ́ kọ̀ǹpútà náà nípasẹ̀ okùn USB, kí o tó fi iṣẹ́ ìtẹ̀wé rẹ ránṣẹ́ sí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà, o tún gbọ́dọ̀ tẹ bọ́tìnì ẹ̀rọ ìtẹ̀wé lórí ìbòjú rẹ̀.
Lẹ́yìn tí a bá ti parí àyẹ̀wò ara ẹni lórí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà, a gbà ọ́ nímọ̀ràn láti lo ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà láti nu orí ìtẹ̀wé náà kí o tó bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìtẹ̀wé ọjọ́ kan, lẹ́yìn tí o bá ti tẹ F12 nínú ẹ̀rọ ìtẹ̀wé RIP, ẹ̀rọ náà yóò yọ inki jáde láìfọwọ́kan láti nu orí ìtẹ̀wé náà.
Tí o bá nílò láti pa ẹ̀rọ ìtẹ̀wé, o yẹ kí o pa àwọn iṣẹ́ ìtẹ̀wé tí kò tí ì parí lórí kọ̀ǹpútà náà rẹ́, tẹ bọ́tìnnì àìsí-àìsí-ẹ̀rọ náà láti yọ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà kúrò lórí kọ̀ǹpútà náà, lẹ́yìn náà tẹ bọ́tìnnì títàn/ìpa ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà láti gé agbára náà kúrò.
2. Ṣíṣàyẹ̀wò ojoojúmọ́:
Kí a tó bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìtẹ̀wé, ó ṣe pàtàkì láti ṣàyẹ̀wò bóyá àwọn ohun pàtàkì náà wà ní ipò tó dára.
Ṣàyẹ̀wò àwọn ìgò inki náà, inki náà gbọ́dọ̀ ju 2/3 ìgò náà lọ kí ìfúnpọ̀ náà lè bá a mu.
Ṣàyẹ̀wò ipò ìṣiṣẹ́ ti ètò ìtútù omi, Tí ẹ̀rọ fifa omi náà kò bá ṣiṣẹ́ dáadáa, fìtílà UV lè bàjẹ́ nítorí pé kò ṣeé tutù.
Ṣàyẹ̀wò ipò iṣẹ́ fìtílà UV náà. Nígbà tí a bá ń tẹ̀ ẹ́ jáde, a gbọ́dọ̀ tan fìtílà UV náà kí inki náà lè gbẹ.
Ṣàyẹ̀wò bóyá ẹ̀rọ fifa inki ìdọ̀tí ti bàjẹ́ tàbí ó ti bàjẹ́. Tí ẹ̀rọ fifa inki ìdọ̀tí bá bàjẹ́, ẹ̀rọ inki ìdọ̀tí náà lè má ṣiṣẹ́, èyí sì lè nípa lórí ipa ìtẹ̀wé náà.
Ṣàyẹ̀wò orí ìtẹ̀wé àti pádì inki ìdọ̀tí fún àwọn ìdọ̀tí inki, èyí tí ó lè ba àwọn ìtẹ̀wé rẹ jẹ́
3. Ìmọ́tótó ojoojúmọ́:
Ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà lè da díẹ̀ nínú ìdọ̀tí nígbà tí a bá ń tẹ̀ ẹ́ jáde. Nítorí pé ìdọ̀tí náà máa ń jẹ́ kí ó bàjẹ́ díẹ̀, ó yẹ kí a yọ ọ́ kúrò ní àkókò láti dènà ìbàjẹ́ sí àwọn ẹ̀yà ara rẹ̀.
Nu awọn irin ti kẹkẹ inki naa ki o si lo epo ipara lati dinku agbara kẹkẹ inki naa
Máa fọ inki náà ní àyíká ojú orí ìtẹ̀wé déédéé láti dín inki kù kí ó sì mú kí orí ìtẹ̀wé náà pẹ́ sí i.
Jẹ́ kí ìlà ìdènà àti kẹ̀kẹ́ ìdènà náà mọ́ tónítóní kí ó sì mọ́lẹ̀. Tí ìlà ìdènà àti kẹ̀kẹ́ ìdènà bá ní àbàwọ́n, ipò ìtẹ̀wé náà kò ní péye, ipa ìtẹ̀wé náà yóò sì ní ipa lórí rẹ̀.
4.Itọju ori titẹ sita:
Lẹ́yìn tí a bá ti tan ẹ̀rọ náà, jọ̀wọ́ lo F12 nínú sọ́fítíwè RIP láti nu orí ìtẹ̀wé náà, ẹ̀rọ náà yóò yọ inki jáde láìfọwọ́ṣe láti nu orí ìtẹ̀wé náà.
Tí o bá rò pé ìtẹ̀wé náà kò dára tó, o lè tẹ F11 láti tẹ ìlà ìdánwò kan láti wo ipò orí ìtẹ̀wé náà. Tí ìlà àwọ̀ kọ̀ọ̀kan lórí ìlà ìdánwò náà bá ń bá a lọ tí ó sì pé, nígbà náà ipò orí ìtẹ̀wé náà yóò pé. Tí àwọn ìlà náà bá gé tí wọ́n sì sọnù, o lè nílò láti pààrọ̀ orí ìtẹ̀wé náà (Ṣàyẹ̀wò bóyá inki funfun nílò ìwé dúdú tàbí ìwé tí ó hàn gbangba).
Nítorí pé ó ní inki UV (yóò máa rọ̀), tí a kò bá lò ó fún ìgbà pípẹ́ fún ẹ̀rọ náà, inki náà lè fa kí orí ìtẹ̀wé náà dí. Nítorí náà, a gbani nímọ̀ràn gidigidi pé kí a gbọn ìgò inki náà kí a tó tẹ̀ ẹ́ jáde láti dènà kí ó má baà rọ̀ kí ó sì mú kí inki náà ṣiṣẹ́ pọ̀ sí i. Nígbà tí orí ìtẹ̀wé náà bá dí, ó ṣòro láti padà bọ̀ sípò. Nítorí pé orí ìtẹ̀wé náà gbowólórí, tí kò sì ní àtìlẹ́yìn kankan, jọ̀wọ́ jẹ́ kí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà máa ṣiṣẹ́ lójoojúmọ́, kí o sì máa ṣàyẹ̀wò orí ìtẹ̀wé náà déédéé. Tí a kò bá lò ó fún ọjọ́ mẹ́ta ju, a gbọ́dọ̀ fi ẹ̀rọ tí ó ń mú kí orí ìtẹ̀wé náà wà ní ààbò pẹ̀lú ohun èlò tí ó ń mú kí ó rọ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-09-2022




