Mímú orí ìtẹ̀wé mọ́ jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọ̀nà tó dára jùlọ láti yẹra fún àìní láti pààrọ̀ orí ìtẹ̀wé. Bí a tilẹ̀ ń ta orí ìtẹ̀wé tí a sì ní ìfẹ́ sí gbígbà yín láàyè láti ra àwọn nǹkan púpọ̀ sí i, a fẹ́ dín ìfowópamọ́ kù kí a sì ràn yín lọ́wọ́ láti jèrè jùlọ láti inú ìdókòwò yín, nítorí náà, nítorí náà,Ẹgbẹ́ Aily - ERICKInú mi dùn láti bá ọ sọ̀rọ̀. Bẹ̀rẹ̀ láti inú ẹ̀kọ́ yìí, fọ orí ìtẹ̀wé rẹ ní ọ̀nà ọ̀jọ̀gbọ́n.
1. Ṣayẹwo iwe afọwọkọ itẹwe naa
Gbogbo ẹ̀rọ ìtẹ̀wé ló yàtọ̀ síra, nítorí náà jọ̀wọ́ ka ìwé ìtọ́ni náà ní àkọ́kọ́.
2. Ṣiṣẹ eto mimọ ori titẹ laifọwọyi
Èyí ni ọ̀nà tó rọrùn jùlọ nínú gbogbo ọ̀nà, nítorí pé kò sí ohun tó o nílò láti ṣe rárá. Lọ́pọ̀ ìgbà, àwọn ènìyàn máa ń lo ìpele ìfọmọ́ orí ìtẹ̀wé kan ṣoṣo, tí kò bá sì ṣiṣẹ́, wọ́n á gbà pé wọ́n nílò láti pààrọ̀ orí ìtẹ̀wé tàbí kí wọ́n lo àwọn ọ̀nà ìfọmọ́ tó wúlò jù. Èyí jẹ́ ìmọ̀ràn tó dára: o lè lo ìpele ìfọmọ́ orí ìtẹ̀wé lẹ́ẹ̀kan sí i títí tí ìṣòro náà yóò fi yanjú. Ọ̀nà yìí máa ń ṣiṣẹ́ bí o bá rí ìlọsíwájú díẹ̀ nínú ìpele kọ̀ọ̀kan; bí bẹ́ẹ̀ kọ́, tẹ̀síwájú. Ṣùgbọ́n, bí a bá gbà pé ìpele kọ̀ọ̀kan máa ń mú àwọn àbájáde tó dára jù wá, ó túmọ̀ sí pé iṣẹ́ náà ń lọ lọ́wọ́, o sì yẹ kí o tẹ̀síwájú.
3. Lo omi ìfọmọ́ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé láti nu àwọn ihò orí ìtẹ̀wé náà
Tí o bá ń lo ẹ̀rọ ìtẹ̀wé déédéé, o kì í sábà nílò láti nu àwọn ihò orí ìtẹ̀wé. Ṣùgbọ́n, tí ó bá ti pẹ́ díẹ̀, o lè dí àwọn ihò náà nítorí pé inki náà ti gbẹ. Nígbà míìrán, bí o bá tilẹ̀ ń lo ẹ̀rọ ìtẹ̀wé déédéé, àwọn ihò náà yóò dí. Ohun tó fà á ni inki olowo poku. Àwọn orúkọ ìtajà oníṣẹ́-ọnà tàbí olowo poku díẹ̀ ló kéré sí àwọn orúkọ ìtajà oníṣẹ́-ọnà. Síbẹ̀síbẹ̀, nígbà tí o bá ń lo inki ẹ̀rọ ìtẹ̀wé, o ṣì nílò láti tẹ̀lé inki tó dára jùlọ ti olùṣe ẹ̀rọ ìtẹ̀wé tàbí inki mìíràn tí a mọ̀ àti inki tó ní orúkọ rere.
Tí o bá nílò láti nu àwọn ihò náà, yọ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà kúrò, lẹ́yìn náà, yọ orí ìtẹ̀wé náà kúrò. Lẹ́yìn náà, lo aṣọ tí kò ní ìfọṣọ àti omi ìfọmọ́ láti yọ inki gbígbẹ náà kúrò pẹ̀lú ìrọ̀rùn. O lè ra ohun èlò kan tí ó fi dandan mú kí a fi ààmì náà fọ ọ, ṣùgbọ́n o lè rí irú àbájáde kan náà pẹ̀lú syringe.
4. Fi ori titẹ sita naa
Tí fífọ àwọn ihò ìtẹ̀wé náà pẹ̀lú ìrọ̀rùn kò bá yọrí sí rere, o lè fi omi gbígbóná kún inú àwo náà kí ó lè tú gbogbo inki gbígbẹ náà. Fi omi gbígbóná kún inú àwo náà (tàbí àdàpọ̀ omi àti ọtí kíkan) kí o sì fi orí ìtẹ̀wé náà sínú rẹ̀ tààrà. Jẹ́ kí ó dúró fún bí ìṣẹ́jú márùn-ún. Fa orí ìtẹ̀wé náà jáde kúrò nínú omi náà, lẹ́yìn náà lo aṣọ tí kò ní ìfọ́ tàbí aṣọ ìnu láti yọ inki gbígbẹ náà kúrò. Lẹ́yìn ṣíṣe èyí, gbẹ orí ìtẹ̀wé náà bí ó ti ṣeé ṣe tó, lẹ́yìn náà fi sí orí inki láti gbẹ. Lẹ́yìn tí ó bá jóná tán, o lè dá a padà sínú ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà kí o sì dán an wò.
5. Ohun elo mimọ ọjọgbọn
Àwọn ohun èlò pàtàkì kan wà lórí ọjà tí ó lè ran àwọn orí ìtẹ̀wé tí ó ti dí lọ́wọ́ láti rí i.
Lọ́wọ́lọ́wọ́,Inki UV Fun Itẹwewa lori tita, ẹ kaabo lati kan si wa.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-29-2022





